Posted on: October 27, 2019 Posted by: earlenehands Comments: 21

Đất trồng cây lâu năm có xây được nhà không I Phạm Văn Nam



Đất trồng cây lâu năm có xây được nhà không I Phạm Văn Nam
Đất trồng cây lâu năm có xây được nhà lên không? Làm thế nào để có thể xây được nhà trên đất trồng cây lâu năm? Phạm Văn Nam xin chia sẻ với các anh chị những thông tin này nhằm trả lời nhiều câu hỏi của các anh chị ?

Đất trồng cây lâu năm là loại đất nông nghiệp, để chuyển đổi mục đích sử dụng cần phải thực hiện theo quy định của nhà nước về chuyển đổi mục đích sử dụng, theo luật đất đai 2013, theo luật quy định nếu đât nông nghiệp và đất trồng cây hàng năm, lâu năm thuộc quy hoạch phát triển khu dân cư thì có thể chuyển đổi mục đích

Đất trồng cây lâu năm tuyệt đối không được chuyển nếu không nằm trong quy hoạch khu dân cư, Mọi hành vi chuyển đổi mục đích sử dụng trái phép đều bị truy cứu trách nhiệm với người làm sai quy định

Đất trồng cây lúa, hàng năm, lâu năm, đất rừng phòng hộ, đất rừng sản xuất, đất nuôi trồng thủy hải sản đều được quy định vào loại đất nông nghiệp, tất cả đều tuân thủ quy định chuyển đổi theo luật đất dai 2013 và có sửa đổi bổ sung vào năm 2015

Anh chị có thể tham khảo thêm về thủ tục chuyển đổi mục đích đất trồng cây lâu năm sang đất thổ cư, Tại chính quyền địa phương hoặc gặp trục tiếp cán bộ địa chính địa phương để có thêm thông tin chi tiết

Kết nối với Phạm Văn Nam

Blog: www.phamvannam.net
Mobile: 0989696256

source: https://medinaportal.net

Xem thêm các bài viết về Kinh Doanh: https://medinaportal.net/category/kinh-doanh/

Categories:

21 People reacted on this

  1. Mình muốn xin số đt của bạn .để hỏi về mảnh đất vườn truóc đây trồng lúa .nay trồng cây ăn quả .muốn chuyển đổi sang đát ở có đc kg

  2. Tôi có mảnh đất đồi canh tác từ năm 95 diện 100 mét , đất nằm trong khu quy hoạch dân cư.Toi có được làm sang đất thổ cư không? hay chỉ được cấp bìa xanh trồng cây lâu dài Thôi?

  3. a ơi cho e hỏi nhà e có mua đất vườn giờ làm nhà trên mảnh đất ấy đc 3năm bây giờ nhà e muốn chuyển lên đất ở đc k ạ

  4. Cho em hoi,la đat nha em co 100m2 trong đo co 50m2dat o va 50m2dat vuon su dung nau dai, nhung vua roi nha em lam lai so bia đo moi,tai sao lai chi con 50m2dat o,con dat vuon lai co han su dung đen nam 2063 la sao mong anh chi dup?

  5. Mình mua mảnh đất 150m2 trong đó có 16m2 hành lang an toàn giao thông ( sử dụng chung) 70m2 nhà ở 64m2 đất trồng cây lâu năm ,cho hỏi có chuyển đổi được đất nhà ở được ko

  6. A làm ơn cho e hỏi. Đất khai hoang vỡ rậm của bố me e để cho,e đã lập gia đình từ năm 2013 vì nhà đông ae .e làm đơn xin xã cắt đất vào ô đất nay và chủ tịch xã + với trưởng phòng tnmt huyện đã ktra nhưng chưa cấp sổ đỏ, bây giờ e đã làm nhà vào ô đất đấy rồi. E muốn được xã cấp sổ đỏ cho e thì e cần phải chuẩn bj những j và làm ntn để được sổ đỏ ah.a giúp e với ah

  7. Cai nay ban noi chung chung . Dat nha minh Mua nam 97 . Gio la Dan cu hien huu . Xin len tho cu no co cho dau . O binh chanh !

Leave a Comment